Da fatan za a tabbatar da shekarun ku.

Shin kai 21 ne ko sama da haka?

Kayayyakin wannan gidan yanar gizon na iya ƙunsar nicotine, waɗanda na manya (21+) kawai.

Vaping da Covid-19: duk abin da kuke buƙatar sani

Shin Covid-19, kwayar cutar, tana da alaƙa da vaping?Masana kimiyya sun taɓa tunanin haka, amma yanzu akwai tabbataccen shaida cewa su biyun ba su da alaƙa.Wani bincike da Mayo Clinic ya gudanar ya nuna hakane-cigare "ba ya bayyana yana ƙara kamuwa da kamuwa da SARS-CoV-2."Yunkurin ƙoƙarin danganta su da Hukumar Lafiya ta Duniya ya yi watsi da su, duk da haka, vapers na iya kasancewa da damuwa game da alaƙar.Yayin da cutar ta COVID-19 ke ci gaba da yin tasiri a rayuwarmu, yana da mahimmanci a bincika yuwuwardangantaka tsakanin vaping da virus.

vaping-da-covid-19- dangantaka

Sashi na Farko - Shin Shafa ba ta da kyau ga lafiyar ku?

Vaping, a matsayin madadin shan taba, an gane shi azaman ingantaccen taimako don taimakawa masu shan taba su nisanta daga taba na gargajiya.Koyaya, vaping ba gabaɗaya ba mai haɗari bane, yana iya samun da yawamummunan tasiri akan lafiyar masu amfani, musamman ga matasa.Gabaɗaya, vaping na masu shan sigari ne.Idan ba mai shan taba ba ne, to bai kamata ku fara amfani da sigar e-cigare ba.Anan akwai wasu alamomi na yau da kullun na vaping:

Matsalolin numfashi: Yin tari yana iya harzuka huhu da hanyoyin iska, wanda zai haifar da tari, hushi, da ƙarancin numfashi.A wasu lokuta, vaping na iya haifar da matsalolin numfashi masu tsanani, kamar ciwon huhu da cutar huhu.

Matsalolin zuciya: Vaping na iya ƙara haɗarin bugun zuciya, bugun jini, da sauran matsalolin zuciya.

Lafiyar kwakwalwa: Yin ba da ruwa na iya lalata kwakwalwa, musamman a matasa.Wannan na iya haifar da matsaloli tare da ƙwaƙwalwa, koyo, da hankali.

Sauran matsalolin lafiya: Ana kuma alakanta Vaping da wasu matsalolin kiwon lafiya da suka hada da bushewar baki, ciwon makogwaro, da dai sauransu.

Bayan haka, yawancin sigari na zamani a yau suna ɗauke da nicotine, wanda sanannen abu ne na jaraba.Kafin ka fara vaping, ya kamata ka san haɗarin nicotine.Kuma kuna iyazabi 0% nicotine vapeidan kuna da damuwa.Gabaɗaya,vaping ba shi da amfani ga lafiyar ku, amma aƙalla yana da ƙarancin illa fiye da shan taba.

 

Sashi na Biyu - Menene Zai iya zama Tasirin Lafiya na Covid-19?

TheAnnobar cutar covid-19ya yi tasiri sosai a duniya, kuma ana ci gaba da nazarin illolin da cutar ta haifar.Baya ga alamun alamun COVID-19 na gaggawa, kamar zazzabi, tari, gajeriyar numfashi, da gajiya, an kuma danganta cutar da wasu matsalolin lafiya na dogon lokaci, gami da:

Dogon COVID: Dogon COVID wani yanayi ne da zai iya faruwa a cikin mutanen da suka kamu da COVID-19 kuma suka murmure.Alamomin Dogon COVID na iya ɗaukar makonni ko watanni, kuma suna iya haɗawa da gajiya, ƙarancin numfashi, ciwon ƙirji, hazo na kwakwalwa, da sauran matsaloli.

Matsalolin zuciya: An danganta COVID-19 da ƙara haɗarin matsalolin zuciya, kamar bugun zuciya, bugun jini, da gazawar zuciya.

Matsalolin huhu: An danganta COVID-19 da ƙarin haɗarin matsalolin huhu, kamar ciwon huhu, cututtukan huhu na huhu (COPD), da fibrosis na huhu.

Matsalolin kwakwalwa: An danganta COVID-19 da ƙarin haɗarin matsalolin kwakwalwa, kamar bugun jini, ciwon hauka, da cutar Parkinson.

Matsalolin koda: An danganta COVID-19 da ƙarin haɗarin matsalolin koda, irin su mummunan rauni na koda da cututtukan koda.

Rheumatic cututtuka: An danganta COVID-19 da ƙarin haɗarin haɓaka cututtukan rheumatic, irin su arthritis na rheumatoid da lupus.

Matsalolin lafiyar kwakwalwa: An danganta COVID-19 da haɓakar haɗarin haɓaka matsalolin lafiyar hankali, kamar damuwa, damuwa, da rikicewar damuwa bayan tashin hankali (PTSD).

Har yanzu ana nazarin illolin lafiya na dogon lokaci na COVID-19, kuma yana yiwuwa za a danganta ƙarin matsalolin kiwon lafiya da ƙwayar cuta a nan gaba.Idan kuna da COVID-19, yana da mahimmanci ku ga likitan ku akai-akai don sa ido kan lafiyar ku da samun magani ga duk wata matsalar lafiya na dogon lokaci da za ku iya tasowa.

 

Sashe na uku - Buɗe hanyar haɗi: Vaping da Covid-19

Yayin da bincike ke gudana, shaidun da ke fitowa sun nuna cewa mutanen da suka yi vape na iya kasancewababban haɗarin fuskantar mummunan alamun COVID-19, kamar zazzaɓi, tari, ƙarancin numfashi, da gajiya.Vaping na iya yuwuwar raunana huhu kuma ya lalata tsarin rigakafi, yana sa jiki ya fi ƙarfin yaƙar cututtuka.Bugu da ƙari, vaping na iya ƙara yawan ƙwayar huhu a cikin huhu, wanda zai iya sauƙaƙe don yada kwayar cutar.

Wani jita-jita ya taɓa yin iƙirarin cewa yin amfani da sigari na e-cigare yana haifar da Covid-19, kuma a fili babu wata shaida da ta tabbatar da bayanin.

 

Q&A - Covid-19 Tips don Vapers


Q1 - Zan iya samun Covid-19 daga raba vape?

A1 - Iya.Covid-19 cuta ce mai saurin yaduwa, kuma har ma kuna iya kamuwa da cutar ta hanyar wucewa ta wurin waɗanda suka gwada inganci.Raba vape yana nufin cewa za ku raba bakin guda ɗaya a halin yanzu, wanda zai iya ƙunsar miya da sauran ɓoyayyen ɓoyayyen numfashi waɗanda ƙila ke ɗauke da ƙwayar cuta ta COVID-19.Idan wanda ya kamu da COVID-19 ya yi amfani da vape kafin ku, zaku iya shakar kwayar cutar lokacin da kuke amfani da ita.


Q2 - Shin vaping zai haifar da ingantaccen gwaji ga Covid-19?

A2 - A'a, vaping ba zai haifar da ingantaccen gwaji ga Covid-19 ba.Gwaje-gwajen Covid-19 na neman kasancewar kwayoyin halittar kwayar cutar, da ake kira RNA, a cikin samfurin miya ko swab na hanci.Vaping ba ya ƙunshi RNA na ƙwayar cuta, don haka ba zai haifar da ingantaccen gwaji ba.

Koyaya, vaping na iya ƙara wahalar samun ingantaccen sakamakon gwaji.Wannan saboda vaping na iya fusatar da hanyoyin iska kuma ya sa ya zama mai yuwuwa cewa za ku iya haifar da ƙoshin lafiya, wanda zai iya tsoma baki tare da gwajin.Idan kuna yin vaping, yana da mahimmanci a daina vaping aƙalla mintuna 30 kafin yin gwajin Covid-19.


Q3 - Zan iya yin vape yayin da nake jure alamun Covid-19?

A3 - Ba a ba da shawarar ba.Vaping na iya fusatar da hanyoyin iska kuma ya sa alamun ku su yi muni.Ya kamata ku daina vaping yayin da kuke samun kulawar likita.


Q4 - Zan iya yin vape bayan na murmure daga Covid-19?

A4 - Ya dogara.Vaping na iya haifar da alamun rashin jin daɗi da yawa kamar bushe baki da maƙogwaro, wanda zai iya yin muni idan ba ku warke gaba ɗaya daga Covid-19 ba.Amma idan ba kwa fuskantar alamun Covid-19, kuna iya ƙoƙarin dawo da ayyukan yau da kullun na yau da kullun.Sha'awar Nicotine na iya zama da wahala a jurewa, kuma kuna iya shayar da shi ta hanya mafi sauƙi da ƙarancin raɗaɗi.


Lokacin aikawa: Juni-14-2023